๑۩۞۩๑[♥๑۩۞۩๑ (¯`•♥12a1k61.tk♥•´¯) ๑۩۞۩๑♥]๑۩۞۩๑
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

๑۩۞۩๑[♥๑۩۞۩๑ (¯`•♥12a1k61.tk♥•´¯) ๑۩۞۩๑♥]๑۩۞۩๑

o0o.::Chào mừng bạn đã đến với diễn đàn 12A1::.-.::Diễn đàn trao đổi học tập và giải trí::.-.::Designed by NVT::.o0o

Trang ChínhGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Ngựa Non Giovinco

Go down 
Tác giảThông điệp
caotu_37

caotu_37

Ngựa Non Giovinco Empty
Bài gửiTiêu đề: Ngựa Non Giovinco   Ngựa Non Giovinco I_icon_minitimeFri May 28, 2010 9:15 am

Là 1 fan Juve , uh cứ bảo là tớ cuồng mộ Juve và Ý cũng ok . Hôm nay mới nói hết ra từ trong suy nghĩ của tớ - cái suy nghĩ yêu Juve là lúc nào cũng yêu 1 hàng thủ cứng ngắt , là yêu 1 khối bê tông biết di chuyển là yêu thứ vũ khí gây ngủ khi xem bóng đá , cái suy nghĩ thực dụng ấy của tớ nó ăn sâu sâu lắm vào tâm trí tớ rồi , đến nỗi tớ ko bao giờ hoặc chưa bao giờ đánh giá cao hay tin tưởng vào 1 cầu thủ trẻ ở Juve và Ý , cậu cũng nằm trong số các cầu thủ trẻ măng ấy đấy thôi ! Nhưng bây giờ , tớ lại bắt đầu cảm thấy thích thú trong việc thay đổi quan điểm đấy , Gio !

Ngựa Non Giovinco Giovinco-275x300
bên cạnh huyền thoại Clb !

Này nhé , đừng có ham hố tớ phóng khóang trong suy nghĩ như thế này là do thực trạng Juve , dạo này tớ thực tế lắm rồi ko còn tiêu cực nữa ... cái lớp cầu thủ vàng trong lòng tớ - tớ biết đã đến lúc cho các anh ấy nghỉ ngơi rồi , Ned thì hết mùa này cũng treo giày , Trez thì nghe đâu sắp hồi hương , Alex nhiều lắm cũng mùa này mùa sau nữa là nghỉ , Camo thì cũng già rồi chắc còn mỗi anh Gigi nhưng cũng ko biết có gắn bó hết sự nghiệp cho Đen Trắng ko nữa ... Và dĩ nhiên cũng như Chiellini , như De Ceglie , như Marchisio ... cậu được xem là tài năng trẻ Juve - thực chất tất cả các cậu cũng là cầu thủ trẻ Juve , những cầu thủ trẻ trong đội hình già mà thôi , ngó sang PL thì thấy đội hình Arsenal đó thế mới là trẻ nhé !

Tớ thì tớ cũng hơi để ý cậu ở Olympic Bắc Kinh rồi nhưng mà chỉ dừng lại ở mực ấn tượng ban đầu thôi .
Hồi đầu mùa , tớ hân hoan khi Juve nhà ta có mặt ở C1 , ngó qua cái bảng danh sách những cầu thủ đc kỳ vọng tại Châu Âu có cả tên cậu , tớ phì cười ... cười điêu vào cái tên của cậu trong 2 cái tên trong đội hình của Juve tớ ko khinh thường cậu mà là tớ chỉ ko đặt lòng tin vào cậu thôi . Juve cũng đã dừng lại , ở điểm dừng Juve 1 lần nữa nước mắt lại rơi trên gương mặt khắc khổ của Neddy thân yêu , và có thể chính lúc Juve yếu đuối nhất cậu xuất hiện như 1 điểm sáng , ko làm thay đổi kết quả nhưng rõ ràng cậu là điểm nhấn sáng nhất lúc bấy giờ , quật khởi lối chơi Juve ... cùng cả đội ít ra tất cả cũng bị loại trong 1 trận đấu đáng ngẩng cao đầu , tớ cảm kích cậu lần 1 !

Ngựa Non Giovinco Giovinco_96021t
Những thành công ban đầu trong màu áo Juve !

Ko lạnh lùng sát thủ , cũng ko gan lì nhưng mà cậu mẫn cán , cậu họat động đa năng , cái dáng cậu chạy be bé cứ trông như con nít , cậu bền bỉ trên hàng tiền vệ , nơi mà khoảng trống của Ned còn đó nhưng tốc độ và kỹ thuật của cậu đã show thì ít ra tớ đây cũng cảm thấy tàm tạm !

Tớ ghét lắm cứ ai hay gọi cậu là tiểu Alex nhé ( có lẻ người ta gọi thế vì cậu cũng thấp bé thôi ) , cười . Ko phải tớ chê bai cậu tớ nói rồi nhưng trông đợi vào 1 cầu thủ trẻ măng ko phải là suy nghĩ của tớ mà Alex lại là thần tượng của tớ đặt cạnh 1 chú nhóc ko hay tẹo nào . Xong tớ xem trận Bologna ... cụ thể là cái hiệp 2 ấy , thật sự là tớ chưa bao giờ thấy cậu chơi hay đến thế , tớ ko cần phải nói nhiều về trận đấu tuyệt vời ấy của cậu vì Bianconeri ai cũng đã xem rồi còn gì nữa - cậu chạy và di chuyển như sóc íh , cậu truyền cậu tạt cậu sút ...... cậu làm đủ trò mà trò nào cũng đẹp cũng có giá trị kết quả là Juve thắng đến 4-1 lận , cảm kích lần 2 nhé , Gio . Song , trận đại thắng với Roma cũng thế cậu đã thi đấu rất tốt nếu ko bị chặt chém quá nhiều thì sự thay đổi của Ran chắc chỉ mang yếu tố chiến thuật Gio nhỉ ..... cậu được thay ra để Ned vào sân ( đáng lẻ sự việc phải ngược lại , cười ) , Bianco nên quen với việc đó đi thôi - việc mà cậu sẽ đá chính ngay từ đầu ấy mà .

Báo chí người ta gọi cậu là kiến nguyên tử thì tớ sẽ gọi khác , tớ ko bao giờ hùa theo số đông cả , tớ muốn tạo cho những người đặc biệt với tớ 1 cái gì đó rất riêng , thôi thì gọi là Ngựa Non Giovinco - cậu là tác phẩm từ lò đạo tạo câù thủ trẻ của Bầy Ngựa Vằn còn gì ..... hãy chạy thật nhanh , phi thật giỏi để giúp bầy đàn chiến thắng chứ đừng quá háu đá nhé Gio , rồi người ta sẽ biết đến số áo 20 của Juve tên là Sebastian Giovinco chứ ko phải Raffaele Palladino !

Hôm nọ tớ có đọc được tin rằng cậu muốn gắn bó sự nghiệp của cậu tại Turin trong màu áo Juve ( cậu bày tỏ ý muôn gắn bó với Lão Bà như Alex ), ..... tớ thoáng vui vui và thoáng tự hào và tớ cảm thấy tin tin , 1 niềm tin có lẻ do tớ là Bian chăng ? Tớ ko biết nhưng ít ra bây giờ tớ thấy cậu đã lớn hơn vì cậu có trách nhiệm hơn , cậu đã bắt đầu cuộc đời chiến binh trong sắc trắng đen mà tớ yêu , cậu đã lớn hơn rất nhiều cái lúc bảo rằng cậu cũng như Messi , cũng như Kaka ấy cậu nhớ ko ? Thì lần này nữa nhé , cảm kích lần 3 , Gio àh ! Mặc kệ cậu thi đấu cho Juve bao lâu nữa cứ thi đấu tốt nhất cậu có thể và nghĩ đến các fans là ok , thế là tớ cảm ơn cậu nhiều rồi !

Ngựa Non Giovinco Wol_errorClick this bar to view the full image.
Ngựa Non Giovinco Sebastian_giovinco14
Gio , trưởng thành nhé !
----------------

"Hồ Sơ :
Tên Thật : Giovinco Sebastian
DOB : 26/1/1987
High : 1m 64 Ngựa Non Giovinco 21
Vị trí : Hộ công
Số áo : 20 ( Juventus )

Sau những thành công trong đội tuyển trẻ, Giovinco được có mặt trong đội hình một của Juventus và ra sân lần đầu tiên vào ngày 12 tháng 5, 2007 trong trận đấu với Bologna tại Serie B .

4 tháng 7, 2007 Giovinco gia nhập Empoli dưới dạng cho mượn . Ghi bàn đầu tiên tại Serie A vào ngày 30 tháng 9, 2007 trong màu áo Empoli (bàn thắng án định tỉ số 3-1 cho Emp - Palermo ) và lại gây được sự chú ý khi ghi tiếp bàn thắng thứ hai (4 /11). Bàn thắng này giúp Empoli cân bằng tỉ số với A.S. Roma vào phút cuối cùng , bàn thắng được ghi từ 1 pha Freekick cánh phải, nó còn được so sánh với bàn thắng của Ronaldinho trong trận đấu với Anh tại WC 2002.

26 tháng 6, 2008 Giovinco chính thức trở lại Juventus mùa bóng 2008–2009, cũng là cơ hội để anh thử sức tại Champions League.

Trận đầu tiên cho Juventus là với Catania vào ngày 24 / 9 khi Giovinco vào sân thay cho đàn anh Nedved . Bàn thắng đầu tiên trong màu áo Juventus được ghi trong trận đấu với Lecce vào ngày 7 tháng 12, 2008 từ một tình huống cố định.

Giovinco đã tham gia đội tuyển trẻ của Ý từ năm 16 tuổi .Có tên trong danh sách đội tuyển U-21 Ý do Pierluigi Casiraghi chỉ đạo . 1/6/2007 đánh dấu lần đầu tiên xuất hiện đó là trận đấu loại với Albania . Anh là cầu thủ kiến tạo cho Acquafresca ghi bàn giúp tuyển Ý thắng 1-0.

Tham gia Giải Toulon 2008 và được vote là cầu xuất sắc nhất giải và ghi 2 bàn thắng . Sau khi đánh bại Chile 1-0 tại trận chung kết, Giovinco chính thức cùng đồng đội giành Giải Toulon 2008.

Sau đó tham dự Olympic Bắc Kinh 2008 trong màu áo Thiên Thanh (ghi bàn thắng đầu tiên trong chiến thắng 3-0 của tuyển Ý trước Honduras ) . "

Hiện nay Giovinco đang từng bước trưởng thành trong đội hình Juve , được ra sân nhiều và bắt đầu phát huy tài năng , phẩm chất của 1 tiền vệ hộ công , tuy nhiên Gionvinco cũng có thể thi đấu ở vị trí tiền đạo . Với phong độ và kỹ thuật tốt hy vọng Giovinco sẽ có nhiều cống hiến thiết thực hơn cho Lão Bà .

Chữ ký của juve_baby
★★★★★★★★★★★
▀▄▀▄▀▄JUVENTUS▀▄▀▄▀▄
☆☆☆☆☆☆☆☆☆☆☆☆

Ngựa Non Giovinco
Trang 1 trong tổng số 1 trang