๑۩۞۩๑[♥๑۩۞۩๑ (¯`•♥12a1k61.tk♥•´¯) ๑۩۞۩๑♥]๑۩۞۩๑
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

๑۩۞۩๑[♥๑۩۞۩๑ (¯`•♥12a1k61.tk♥•´¯) ๑۩۞۩๑♥]๑۩۞۩๑

o0o.::Chào mừng bạn đã đến với diễn đàn 12A1::.-.::Diễn đàn trao đổi học tập và giải trí::.-.::Designed by NVT::.o0o

Trang ChínhGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Luật bình đẳng con gái

Go down 
Tác giảThông điệp
Mrkoj
Admin
Admin
Mrkoj

Luật bình đẳng con gái Empty
Bài gửiTiêu đề: Luật bình đẳng con gái   Luật bình đẳng con gái I_icon_minitimeTue Jun 15, 2010 10:00 am

Này con gái, chiếu theo bộ luật về quyền bình đẳng giới mà tối ngày cậu cứ hô hào, tớ nhận thấy cậu đã…vi phạm pháp luật rồi đấy!
Luật bình đẳng con gái Bdang.jpga

Những khi cậu hỏi ý kiến tớ về cái áo/ đôi giày/ cái váy mới. Mặc dù tớ chỉ vừa mới nói rằng ”Trông nó có vẻ…” thì cậu đã nhảy dựng lên bảo tớ biết gì mà nói và bướng bỉnh rinh cái món kinh khủng ấy về cho bằng được. Còn khi tớ hí hửng mang cái đầu tóc mới theo đúng mô típ lãng tử Hàn qua khoe cậu, cậu đã thốt lên” Cắt xong cái đầu này người ta có bồi thường thiệt hại cho ông không?” làm tớ mém ngất xỉu.

Khi tớ lăng xăng chở nhỏ lớp phó đi mua đồ làm báo tường lớp hay dẫn hộ xe cho một bé lớp 10, cậu đã liếc xéo bảo tớ chỉ biết nhìn bề ngoài. Trong khi cậu luôn đòi hỏi con trai tụi tớ phải ga lăng bằng tất cả khả năng mình có thể thì chẳng bao giờ cậu thể hiện được 1% cái gọi là dịu dàng con gái như tớ yêu cầu. Hành động ngọt ngào nhất của cậu dành cho tớ là nhắc bài Sử khi cô cho lớp mình làm kiểm tra một tiết (đương nhiên là kèm theo tiếng lầm bầm “ham chơi, không chịu học bài, chẳng biết nghĩ cho tương lai”)!

Đừng có lần nào mở miệng ra cũng lải nhải ”con trai phải thế này thế kia” rồi làm tớ khiếp vía với cái list dài ngoằng về tiêu chuẩn chàng trai lý tưởng của cậu chứ. Đọc cái đó xong, thiên thần cũng có cả một giỏ khuyết điểm huống chi một thằng nhóc người trần mắt thịt như tớ đây. Nếu như tụi tớ có thể như thế thì đã không khốn khổ như thế này rồi. Tớ có bao giờ đòi hỏi một cô nàng hoàn hảo đâu, vì vậy đừng cố bắt tụi tớ trở nên hoàn hảo. Chính bản thân tớ tự biết mình nên và không nên những gì mà.

Mỗi lần chơi ca rô cùng cậu, tớ thấy mình chỉ toàn từ thua tới thua. Tớ thua thì rõ ràng là sẽ bị cốc một cái đau điếng vào trán, cậu thì cười ha hả. Nhưng tớ mà thắng thì cũng chẳng có cơ hội báo thù, vì cậu mỗi lần thua đều tím mặt tím mày bảo tớ ăn gian, ván này không tính. Ván sau thua nữa, vẫn không tính. Ván nữa, ván nữa… Ơ, thế đến chừng nào mới tính đây.

Nhưng mà vẫn không thể từ chối khi cậu đưa mặt chớp chớp mắt…dụ tớ ”Chơi nữa không?”

Cậu muốn chúng ta bình đẳng cơ mà, nên sẽ không có lý do gì cấm bọn tớ góp ý với các từ” lên cân”, “tròn”, ”không ổn lắm”. Trong khi cậu hết sứ điềm nhiên đề cập đến “õng ẹo”,” còm nhom”, “dặt dẹo”, “ngố tàu”, ”kinh dị”…bằng cái vốn từ ngữ vô cùng phong phú của cậu. Vậy nên chúng ta có thể thỏa thuận bằng việc chuyển từ dòng văn học hiện thực phê phán sang lãng mạn thuần túy được không? Gì mà trợn mắt lên lên thế, không được thì thôi vậy. Vậy mà kêu bình đẳng…

Tụi tớ không được phép khóc trước mặt các cậu? Đồng ý mặc dù hơi vô lý. Vậy thì việc gì mà các cô nương bọn cậu lại sử dụng nước mắt làm…vũ lực với tớ chứ. Đương nhiên là nếu cậu đang buồn thì tớ sẽ sẵn sàng ở cạnh cho cậu tựa vai vào. Nhưng nếu dùng nước mắt làm biện pháp trấn áp đòi hỏi tớ thế này thế kia, thì xin…đừng nhé!

Mặc dù cả cậu và tớ đều chỉ có…một đầu hai tay hai chân, nhưng có vẻ cậu đang khiến bọn tớ lao đao với hàng núi trách nhiệm dành cho những nhân vật ba đầu sáu tay á!

Chứ gì nữa, trực nhật, lau bảng, quét dọn, dắt xe cho tới khiêng chồng sách từ dưới văn phòng Đoàn leo lên tận lầu 4, hay còng lưng chở cậu đi lòng vòng tìm chỗ bán cái cột tóc hình con heo chứ? ”Không phải con heo mà là con thỏ bông!”. Cậu đính chính. Ừ thì thỏ bông. Xời ạ!!!

Lao động quần quật 365 ngày, nhưng bao nhiêu lễ hội, chúc mừng lẫn thơ ca ca ngợi đều là dành cho…phụ nữ. Từ 8/3, 20/10 cho đến giáng sinh, sinh nhật, từ chúc tụng lẫn ngợi khen cũng chỉ toàn là con gái. Mà nếu như tụi tớ lỡ quên một tí, là nghe cậu phán xét…không phải là đàn ông

Trong khi tớ luôn gọi cậu bằng các biệt từ hoa mỹ, từ “búp bê” cho đến “công chúa”, từ “người đẹp” cho đến “tiểu thư”. Thì những gì tụi tớ phải nghe hằng ngày là “Mặt mốc”, “Gấu tồ”, “Ngựa già”. Nghe…ghê ghê nhỉ?

Đừng có lôi Kim bum hay Lee Min Ho của cậu ra để đặt lên bàn cân với tụi tớ. Làm sao tớ địch lại nổi những nhân vật cao trên một mét tám, mặt mũi hoàn hảo, cơ bụng sáu múi cộng với hàng tá đức tính đang yêu chứ. Tụi tớ có bao giờ so sánh cậu với Miley Cyrus. Selena Gomez hay chị Park Ji Yoen xinh xắn đâu. Mà nếu như có, tớ cũng đều chốt lại một câu là cậu tuyệt vời hơn theo chính cách của cậu cơ mà.

Đó, đọc xong thấy mình phạm tội trọng cỡ nào chưa?

Tụi mình làm lại một bản cam kết luật mới được không? Tớ thấy cái luật bình đẳng cũ này còn nhiều sơ hở để cậu lợi dụng lách luật không thôi.
Ơ ơ, làm gì mà lườm tớ ghê thế. Tớ chỉ mới gợi ý thôi mà. Không được thì thôi vậy, đừng giận, đừng giận con gái ơi!!!!

Luật bình đẳng con gái
Trang 1 trong tổng số 1 trang