๑۩۞۩๑[♥๑۩۞۩๑ (¯`•♥12a1k61.tk♥•´¯) ๑۩۞۩๑♥]๑۩۞۩๑
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

๑۩۞۩๑[♥๑۩۞۩๑ (¯`•♥12a1k61.tk♥•´¯) ๑۩۞۩๑♥]๑۩۞۩๑

o0o.::Chào mừng bạn đã đến với diễn đàn 12A1::.-.::Diễn đàn trao đổi học tập và giải trí::.-.::Designed by NVT::.o0o

Trang ChínhGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Chia tay lần thứ hai

Go down 
Tác giảThông điệp
Mrkoj
Admin
Admin
Mrkoj

Chia tay lần thứ hai Empty
Bài gửiTiêu đề: Chia tay lần thứ hai   Chia tay lần thứ hai I_icon_minitimeTue Jun 15, 2010 10:05 am

Chia tay lần thứ hai Nd
Sau khi chia tay lần thứ hai, em mới hiểu ra rằng tình cảm em dành cho anh nhiều hơn em tưởng tượng.
Chúng ta quen nhau đã gần hai năm, nhưng hình như sự hiểu biết trong tình yêu của em vẫn còn rất nông cạn.
Lần đầu tiên mình chia tay là do anh đưa ra quyết định, anh cho rằng tình yêu của tụi mình thật ràng buộc và mất tự do khi em không thể để bố mẹ em biết về chuyện hai chúng mình quen nhau. Gia đình anh mặc khác lại luôn sẵn sàng giúp đỡ và vui vẻ chấp nhận tình cảm của chúng mình. Em buồn và cố gắng giải thích rất nhiều cho anh hiểu nhưng anh bỏ mặc những lời giải thích của em ngoài tai.
Rồi 1 ngày anh quay lại và em lại nói tiếng thứ tha, tình cảm cũng bắt đầu gắn bó hơn. Em thật sự rất vui vẻ và hạnh phúc bên anh, nhưng anh àh, em bắt đầu cảm thấy mình bị ràng buộc và gò bó khi anh luôn nói về tương lai, rằng chúng ta sẽ không bao giờ chia tay, rằng anh không bao giờ muốn có người bạn gái nào hết. Anh muốn mối tình đầu giữa anh và em sẽ là tình cuối. Nghe anh nói đáng nhẽ em phải rất vui và an tâm khi người em yêu lúc nào cũng nghĩ về tương lai cho hai đứa.
Nhưng em lại không như thế, em cảm thấy những điều anh nói trở thành gánh nặng cho em, em sợ tình cảm của em sẽ không đủ mạnh để có thể nghĩ đến tương lai như anh mong muốn. Tình cảm ngày càng hao mòn rồi những lần chúng ta cãi nhau làm em không biết mình đang mong gì và muốn gì. Em đau khổ và anh thì cũng bắt đầu chán chường, chúng ta không còn quan tâm nhau như lúc trước và những cuộc nói chuyện chán ngấy, ràng buộc làm em thêm mệt mỏi để cuối cùng đưa ra quyết định chia tay.
Ngày chia tay anh đã không níu kéo em ở lại. Em biết anh vẫn còn thương em, em cố buông trôi hết tất cả mọi thứ về anh chỉ để thỏa lòng ngang bướng của một con bé 17 tuổi đầu như em.
Chia tay để rồi nhận ra em thật sự cần anh, nhưng hình như đã quá muộn thì phải khi anh bây giờ chỉ muốn tập trung vào việc học và công việc của mình. Em biết anh còn tình cảm đối với em, em phải làm sao khi anh nói nếu em tìm được người em yêu thì hãy cho người đó 1 cơ hội. Có phải em đã ích kỷ để bây giờ mất anh…

Chia tay lần thứ hai
Trang 1 trong tổng số 1 trang